
TANZANIA NA ALGERIA ZASISITIZA KUIMARISHA DIPLOMASIA YA 
UCHUMI 

Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na Jamhuri ya 
Kidemokrasia ya Watu wa Algeria zimesisitiza umuhimu wa kukuza 
diplomasia ya uchumi wakati wa hafla ya ufunguzi wa Mkutano wa Tano 
wa Tume ya Pamoja ya Kudumu ya Ushirikiano (JPC) kati ya Nchi hizo 
mbili ngazi ya Maafisa Waandamizi ulioendelea jijini Algiers, Algeria. 
Ambapo Hati za Mashirikiano katika maeneo mbalimbali ikiwemo, Hati ya 
Mashirikiano ya masuala ya Nyaraka kati ya Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania na Serikali ya Algeria tarehe 1 Agosti, 2023 yalisainiwa. 

Ujumbe wa Tanzania uliongozwa na Waziri wa Mambo ya Nje na 
Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Mhe Dkt Stergomena Tax (Mb). 

Mazungumzo ya viongozi hao yalijikita katika kuendelea kuimarisha 
ushirikiano wa kirafiki na kidiplomasia ili kuweza kutekeleza diplomasia ya 
uchumi kwa maslahi mapana ya nchi zao.Ushirikiano uliopo kati ya 
Tanzania na Algeria ni wa kihistoria na ulijengwa katika misingi imara na 
waasisi wa mataifa hayo mawili, Hayati Mwl. Julius Kambarage Nyerere 
wa Tanzania na Hayati Ahmed Ben Bella. 

Aidha, katika kuendelea kuimarisha ushirikiano Waziri Tax pamoja na 
majukumu mengine, alizundua Ofisi za Ubalozi wa Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania tarehe 2 Agosti 2023 Jijini Algiers. 

Uzinduzi wa ubalozi huo, ni hatua muhimu hasa wakati huu ambapo 
viongozi hao wamekubaliana kuinua sekta za uchumi ambazo ni pamoja 
na biashara, uwekezaji, nishati, madini, elimu, sayansi na teknolojia, afya 
na utalii. 

 


